Loye Awọn Iyatọ Laarin NIJ 0101.06 ati NIJ 0101.07 Awọn Ilana Ballistic

Ní ti ààbò ara ẹni, mímú àwọn ìlànà tuntun wá ṣe pàtàkì. Ilé-iṣẹ́ Ìdájọ́ ti Orílẹ̀-èdè (NIJ) ti ṣe àtúnṣe sí ìlànà ballistic NIJ 0101.07 láìpẹ́ yìí, àtúnṣe sí NIJ 0101.06 ti tẹ́lẹ̀. Èyí ni àlàyé kúkúrú nípa àwọn ìyàtọ̀ pàtàkì láàrín àwọn ìlànà méjèèjì yìí:

Àwọn Ìlànà Ìdánwò Tí A Mú Dára Síi: NIJ 0101.07 ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ìlànà ìdánwò tí ó le koko jù. Èyí ní àwọn àyẹ̀wò ìṣètò àyíká afikún láti rí i dájú pé ìhámọ́ra ara ń ṣiṣẹ́ dáadáa lábẹ́ onírúurú ipò, bí i otútù àti ọ̀rinrin tí ó le koko.

Ààlà Ìyípadà Ẹ̀yìn (BFD) Tí A Mú Dáradára: Ìlànà tuntun náà mú ààlà BFD lẹ̀, èyí tí ó ń wọn ìtẹ̀sí lórí ẹ̀yìn amọ̀ lẹ́yìn ìkọlù ìbọn. Ìyípadà yìí ń fẹ́ dín ewu ìpalára kù láti inú agbára ìkọlù ìbọn, kódà bí ìhámọ́ra bá dá ìbọn dúró.

Àwọn Ìpele Ìhalẹ̀mọ́ni Tí A Ṣe Àtúnṣe: NIJ 0101.07 ṣe àtúnṣe àwọn ìpele ìhalẹ̀mọ́ni láti ṣàfihàn àwọn ìhalẹ̀mọ́ni ballistic lọ́wọ́lọ́wọ́ dáadáa. Èyí pẹ̀lú àwọn àtúnṣe sí àwọn ohun ìjà tí a lò nínú ìdánwò láti rí i dájú pé a ṣe àyẹ̀wò ìhalẹ̀mọ́ni sí àwọn ìhalẹ̀mọ́ni tí ó yẹ jùlọ àti tí ó léwu jùlọ.

Ìbáramúra àti Ìwọ̀n Ìhámọ́ra Àwọn Obìnrin: Nítorí pé a nílò ìhámọ́ra tó dára jù fún àwọn ológun obìnrin, ìlànà tuntun yìí ní àwọn ohun pàtàkì fún ìhámọ́ra àwọn obìnrin. Èyí ń mú kí ìtùnú àti ààbò tó dára jù fún àwọn obìnrin tó wà nínú iṣẹ́ òfin.

Sísọ àmì àti àkọsílẹ̀: NIJ 0101.07 pàṣẹ fún sísọ àmì tó ṣe kedere àti ìwé àkọsílẹ̀ tó ṣe àlàyé sí i. Èyí ń ran àwọn olùlò ìkẹyìn lọ́wọ́ láti mọ ipele ààbò wọn ní irọ̀rùn, ó sì ń rí i dájú pé àwọn olùpèsè pèsè ìwífún nípa àwọn ọjà wọn.

Àwọn Ohun Tí A Nílò Láti Ṣe Àyẹ̀wò Lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan: Ìwọ̀n tí a ti ṣe àtúnṣe yìí nílò ìdánwò ìgbàkúgbà àti ìpele tó péye fún ìhámọ́ra ara ní gbogbo ìgbà ayé rẹ̀. Èyí ń rí i dájú pé ó ń tẹ̀lé ìlànà àti ìgbẹ́kẹ̀lé iṣẹ́ rẹ̀ nígbàkúgbà.

Ní ṣókí, ìlànà NIJ 0101.07 dúró fún ìgbésẹ̀ pàtàkì kan nínú ìdánwò àti ìwé ẹ̀rí ìhámọ́ra ara. Nípa ṣíṣe àtúnṣe sí àwọn ewu ballistic ìgbàlódé àti mímú ìfaradà àti iṣẹ́ sunwọ̀n síi, ó ń gbìyànjú láti pèsè ààbò tó dára jù fún àwọn tó ń ṣiṣẹ́ ní àwọn àyíká tó ní ewu gíga. Kíkọ́ nípa àwọn àtúnṣe wọ̀nyí ṣe pàtàkì fún ẹnikẹ́ni tó bá ní ipa nínú ríra tàbí lílo àwọn ohun èlò ààbò ara ẹni.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-12-2025