Ní ti àwọn ohun èlò ààbò ara ẹni, àwọn àṣíborí ballistic ń kó ipa pàtàkì nínú dídáàbòbò àwọn ènìyàn ní àwọn àyíká tí ó léwu gidigidi. Láàrín onírúurú ìpele ààbò ballistic, ìbéèrè náà sábà máa ń dìde: Ǹjẹ́ àwọn àṣíborí ballistic NIJ Ipele III tàbí Ipele IV wà? Láti dáhùn ìbéèrè yìí, a ní láti wádìí àwọn ìlànà tí National Institute of Justice (NIJ) gbé kalẹ̀ àti àwọn ànímọ́ àwọn àṣíborí ballistic òde òní.
NIJ pín àwọn àṣíborí ballistic sí oríṣiríṣi ìpele ní ìbámu pẹ̀lú agbára wọn láti dáàbò bo ara wọn lọ́wọ́ onírúurú ewu ballistic.kẹtaÀwọn àṣíborí ni a ṣe láti dáàbò bo àwọn ìbọn ọwọ́ àti àwọn ìbọn ìbọn kékeré kan, nígbàtíNIJ LÉfẹ́lìIpele III tabi Ipele Kẹrin Àwọn àṣíborí Ballistic lè dáàbò bo ara wọn lọ́wọ́ ìbọn ìbọn. Síbẹ̀síbẹ̀, èrò tiNIJ LÉfẹ́lìIpele III tabi Ipele Kẹrin Àwọn àṣíborí Ballistic jẹ́ ohun tí ń ṣìni lọ́nà díẹ̀.
Lọ́wọ́lọ́wọ́, NIJ kò ṣe ìyàtọ̀ kedere láàárín LÉfẹ́lìIpele III tabi Ipele Kẹrinàṣíborí àti ìhámọ́ra ara.LÉfẹ́lìIpele III tabi Ipele Kẹrin A ṣe ìhámọ́ra ara láti dá ìbọn ìbọn tí ń lu ìhámọ́ra dúró, ṣùgbọ́n a kò sábà pín àṣíborí sí irú èyí nítorí irú ìrísí wọn àti àwọn ohun èlò tí a lò. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àṣíborí ballistic tí ó wà ní ọjà lónìí ni a ṣe ní ìwọ̀n tó ga dé LevelkẹtaA, èyí tí ó jẹ́ ààbò tó dára sí ìhalẹ̀ ìbọn ọwọ́ ṣùgbọ́n kìí ṣe sí àwọn ìbọn ìbọn oníyára gíga.
Síbẹ̀, ìlọsíwájú nínú àwọn ohun èlò àti ìmọ̀ ẹ̀rọ ń bá a lọ láti gbèrú sí i. Àwọn olùpèsè kan ń ṣe àyẹ̀wò pẹ̀lú àwọn ohun èlò tí ó lè pèsè ààbò gíga jù.,bí àṣíborí ìpele kẹta, ṣùgbọ́n àwọn ọjà wọ̀nyí kò tí ì di ìwọ̀n tàbí kí a mọ̀ wọ́n dáadáaÀwọn àṣíborí ballistic ìpele kẹta kan kò lè ní ìpalára tó dára, wọ́n sì mọ̀ ọ́n gẹ́gẹ́ bí àṣíborí tó péye. Àwọn àṣíborí ballistic kan wà fún àwọn ohun ìjà special value, irú bíi ti a ṣe ní ọ̀nà àdáni.
Ni ṣoki, nigba ti ero naaLÉfẹ́lìIpele III tabi Ipele KẹrinÀṣíborí ballistic jẹ́ ohun tó fani mọ́ra, ó ṣì jẹ́ èrò dípò òótọ́. Fún àwọn tó ń wá ààbò tó ga jùlọ, ó ṣe pàtàkì láti lóye àwọn ìlànà tó wà lọ́wọ́lọ́wọ́ kí o sì yan àṣíborí tó bá àìní rẹ mu, pẹ̀lú mímọ̀ nípa àwọn ìdàgbàsókè tó ń bọ̀ nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ ballistic.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-29-2024